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KWA SAA 24 ZIJAZO

Uk.1/1

UTABIRI WA HALI YA HEWA

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 Z1JAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO

TAREHE: 03/06/2026.

[Mikoa ya Kagera, Mara, Geita, Mwanza na Simiyu]:

s

Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika
maeneo machache na vipindi vya jua.

[Visiwa vya Unguja na Pemba]:

[Mikoa ya Lindi, Tanga na Dar es Salaam]:
[Mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Manyara]:
[Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:

machache na vipindi vya jua.

Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo

[Mikoa ya Morogoro na Mtwaral]:

s

machache na vipindi vya jua.

Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo

[Mikoa ya Dodoma na Singida]:
[Mikoa ya Kigoma, Shinyanga, Tabora na Katavi]:
[Mikoa ya Iringa, Njombe, Mbeya, Rukwa, Ruvuma na Songwe]:

Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI Kiwango cha juu cha joto | Kiwango cha chini cha joto Mawio (Saa) Machweo (Saa)
ARUSHA 24°C 15°C 12:35 12:28
D'SALAAM 30°C 22°C 12:30 12:11
DODOMA 27°C 19°C 12:42 12:28
KIGOMA 30°C 19°C 01:04 12:53
MBEYA 23°C 11°C 12:56 12:31
IRINGA 25°C 14°C 12:46 12:24
NJOMBE 20°C 10°C 12:51 12:28
MWANZA 30°C 18°C 12:47 12:43
TABORA 29°C 17°C 12:52 12:41
TANGA 30°C 23°C 12:27 12:16
ZANZIBAR 30°C 23°C 12:30 12:11

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya km 30 kwa saa kwa Pwani yote; Kutoka Kusini kwa
Pwani ya Kaskazini na kutoka Kusini Mashariki kwa Pwani ya Kusini.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi makubwa Kiasi.

Matarajio kwa siku ya Ijumaa tarehe 05/06/2026: Mabadiliko Kidogo.
Utabiri huu umetolewa leo tarehe 03/06/2026.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Kiwanja Na. 6, Kitalu “N”, Mtaa wa Fahmida, Dodoma jiji,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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